ਅਫਸਾਨਾ ਖਾਨ ਬਾਰੇ ਇਹ ਬਹੁਤ ਘਟ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋਏਗਾ ਪੈਸੇ ਗੱਡੀਆਂ ਘਰ 1 ਗਾਣੇ ਦਾ ਕਿੰਨੇ ਪੈਸੇ ਜਾਣੋ

Uncategorized

ਭਾਰਤੀ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕਾ ਅਫਸਾਨਾ ਖਾਨ ਦਾ ਜਮ 13 ਜੂਨ 1994 ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸ਼੍ਰੀ ਮੁਕਤਸਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਬਾਦਲ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੰਗੀਤਕਾਰ ਪਰਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ । 2012 ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਾਂ ਆਫ ਪੰਜਾਬ ਸੀਜਨ 3 ਵਿੱਚ ਭਾਗ ਲੈ ਕੇ 5 ਜਾਂ ਸਥਾਨ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ । ਅਫਸਾਨਾ ਖਾਨ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਗਾਨੇ ਤੀਤਲੀਆਂ ਵਰਗਿਆ ਵਲੋਂ ਮਿਲੀ ।

ਅਫਸਾਨਾ ਖਾਨ ਦਾ ਅਰੰਭ ਦਾ ਜੀਵਨ ਅਤੇ ਪਰਵਾਰ ਅਫਸਾਨਾ ਖਾਨ ਦਾ ਪਰਵਾਰ ਅਰੰਭ ਵਲੋਂ ਹੀ ਸੰਗੀਤ ਵਲੋਂ ਜੁੜਿਆ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸ਼ਿਰਾ ਖਾਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭਰਾ ਖੁਦਾ ਬਕਸ਼ ਵੀ ਇੱਕ ਚੰਗੇ ਗਾਇਕ ਅਤੇ ਸੰਗੀਤ ਕਲਾਕਾਰ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿਤਾਜੀ ਦੀ ਮੌਤ ਜਦੋਂ ਉਹ ਥੋੜੀ ਉਮਰ ਕੀਤੀ ਸੀ ਉਦੋਂ ਹੋ ਗਈ ਇਸ ਕਾਰਨ ਵਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਬਚਪਨ ਵਲੋਂ ਹੀ ਪਰਵਾਰ ਦੀ ਆਰਥਕ ਹਾਲਤ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਣ ਲਈ ਕਾਰਜ ਕਰਣਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਗਾਇਕਾ ਬਣਕੇ ਉਭਰੀ ।

ਅਫਸਾਨਾ ਖਾਨ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਅਫ਼ਸਾਨਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਅਰੰਭ ਦਾ ਸਿੱਖਿਆ ਰਾਜਕੀਏ ਮਿਡਲ ਪਾਠਸ਼ਾਲਾ , ਬਾਦਲ , ਪੰਜਾਬ ਵਲੋਂ ਕੀਤੀ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਾਲਜ ਵੀ ਕੀਤਾ ਲੇਕਿਨ ਅਫਸਾਨਾ ਖਾਨ ਦੇ ਕਾਲਜ ਦਾ ਪਤਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਨਹੀ ਲੱਗ ਪਾਇਆ ਹੈ ।

ਅਫਸਾਨਾ ਖਾਨ ਦਾ ਗਾਇਕਾ ਜੀਵਨੀ , ਕਰਿਅਰ ਬਚਪਨ ਵਲੋਂ ਹੀ ਆਪਣੇ ਜੱਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇ ਸੰਗੀਤ ਨੂੰ ਅਫਸਾਨਾ ਖਾਨ ਨੇ ਕਈ ਰਿਅਲਿਟੀ ਸ਼ੋ ਵਿੱਚ ਬਿਖੇਰਿਆ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਕਾਂ ਆਫ ਪੰਜਾਬ ਸੀਜਨ 3 ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਸੱਬਦਾ ਧਿਆਨ ਆਪਣੀ ਵੱਲ ਖਿੱਚਿਆ ਅਤੇ ਪੰਜਵੇਂ ਸਥਾਨ ਉੱਤੇ ਰਹੀ ਅਤੇ ਰਾਇਜਿੰਗ ਸਟਾਰ ਨਾਮ ਦੇ ਸ਼ੋ ਵਲੋਂ ਅਫ਼ਸਾਨਾ ਨੂੰ ਅੱਛਾ ‍ਆਤਮਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੀ ।
.

.

.

.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *