ਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਰਾਮਾਇਣ ਦੇ ਹਨੁਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਕਿਰਦਾਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਜਿੱਤੀਆ ਦਿਲ ਕੌਣ ਕੌਣ ਜਾਂਦਾ ਇਹ੍ਹਨਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖਲੋ ਲਾਈਫ ਬਾਰੇ ਕੁਜ ਖਾਸ ਤਸਵੀਰਾਂ

Uncategorized

ਅੱਜ ਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਭਲੇ ਹੀ ਸਾਡੇ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਲੇਕਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜੁਡ਼ੀ ਤਮਾਮ ਅਜਿਹੀ ਗੱਲਾਂ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂਦੀ ਛਾਪ ਸਾਡੇ ਦਿਲ ਉੱਤੇ ਹੈ . ਕੁਸ਼ਤੀ ਖੇਡੀ ਤਾਂ ਅਜਿਹੀ ਕਿ 500 ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਕੋਈ ਹਰਾ ਨਹੀਂ ਪਾਇਆ ਅਤੇ

ਅਭਿਨਏ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਅਜਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਵੀ ਲੋਕ ਰਾਮਾਇਣ ਦੇ ਭਗਵਾਨ ਹਨੁਮਾਨ ਨੂੰ ਭੁਲਾਏ ਨਹੀਂ ਭੁੱਲਦੇ . ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਇਹ ਸ਼ੇਰ ਅੱਜ ਵੀ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਜੇਹਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਿੱਠੀ ਯਾਦ ਬਣਕੇ ਤਾਜ਼ਾ ਹੈ . ਜਾਨੋ , ਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਬੇਹੱਦ ਖਾਸ ਗੱਲਾਂ .

ਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਦੇ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਭਰਾ ਸਰਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਸਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲੋਗ ਰੰਧਾਵਾ ਦੇ ਨਾਮ ਵਲੋਂ ਹੀ ਜਾਣਦੇ ਸਨ . ਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਰੰਧਾਵਾ ਦੋਨਾਂ ਨੇ ਮਿਲਕੇ ਭਲਵਾਨੀ ਕਰਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਹੌਲੀ – ਹੌਲੀ ਪਿੰਡ ਦੇ ਦੰਗਲਾਂ ਵਲੋਂ ਲੈ ਕੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਤੱਕ ਵਿੱਚ ਤਾਬੜਤੋੜ ਕੁਸ਼ਤੀਆਂ ਜਿੱਤਕੇ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡ ਦਾ ਨਾਮ ਰੋਸ਼ਨ ਕੀਤਾ .

ਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਵਿੱਚ ਬਾਲੀਵੁਡ ਦੇ ਟਾਪ ਸਿਤਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ . ਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਈ ਵੱਡੀ ਫਿਲਮਾਂ ਜਿਵੇਂ ਮੇਰਾ ਨਾਮ ਜੋਕਰ , ਅਨੋਖਾ , ਹਾਸਾ , ਕੱਲ ਹੋ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਵੀ ਮੇਟ ਵਰਗੀ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ . ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਈ ਹਿੰਦੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮਾਂ ਬਣਾਈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਮੁੱਖ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ ਸੀ .
.

.

.

.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *