ਪੰਜਾਬ ਚ ਬਰਬਾਦੀ ਦਾ ਕੰਮ ਹੋ ਗਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਜਲਦੀ ਵੇਖਲੋ ਕਿਥੇ ਲੇਟ ਨਾ ਹੋ ਜਾਣਾ

Uncategorized

ਨਾਮਕਰਨ ਅਸਲ ਸ਼ਹਿਰ ਦਾ ਨਾਮ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇੱਕ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ, ਇਸਨੂੰ ਕੱਟਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਹੀ ਤੁਸੀਂ ਸਮਝੋਗੇ, ਫਿਰ ਸ਼ਾਇਦ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸਾਹਮਣੇ ਇਹ ਦੇਖੋਗੇ ਜੇ ਸੱਪ ਡਰਾਈਵਰ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਲੱਗੇਗਾ, ਫਿਰ ਸ਼ਾਇਦ ਮਿਲ ਜਾਵੇ। ਚਲੋ ਸਵਾਈ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਸ਼ਹਿਰ ਛੋਟਾ ਹੈ, ਜੋ ਮੁੱਖ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਵਸਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਹ ਇਕ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਜਾਪ ਅੰਤ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਜ਼ਮੀਨ ਮਾਲਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ.

ਚਿਪਕੋ ਭੀ ਤੇਰੇ ਦਰ ਸੇ ਕਾਰਕੇ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਮੁੱਖ ਮਾਰਗ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਹਨ। ਅੱਜ ਇਹ ਠੰਡ ਕਿਸ ਨੂੰ ਦਿਓਗੇ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਰੁੱਖ ਲਗਾ ਕੇ ਦਰਿਆ ਨੂੰ ਵਹਾਅ ਦਿੱਤਾ ਹੈ? ਕੋਡ ਵੀ ਆਧਾਰਿਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। NSE ਜ਼ਮੀਨ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦੱਸੋ। ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਫੈਜ਼ਲਾ ਨੇ ਬੇਦਖਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂ ਜੱਟਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਵਸੀਅਤ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਨੂੰ ਜਾਣ ਕੇ, ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਵੀ ਚੱਕਰ ਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ

ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਵੀ ਬਾਹਰ ਨਾ ਆ ਸਕੋ। ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕੰਪਨੀ ਹੈ, ਆਪਣੀ ਫੈਕਟਰੀ ਤੋਂ ਪਲਾਂਟ ਲਈ ਜ਼ਮੀਨ ਮਿਲੀ ਹੈ, ਇਹੋ ਜਿਹੀ ਕਿਸਮਤ ਹੈ, ਜ਼ਮੀਨ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫਿਰ ਖੇਡ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਸੌਦੇਬਾਜ਼ੀ ਦਾ ਸੌਦਾ, ਜ਼ਮੀਨ ਦਾਨ ਨਹੀਂ ਹੋਈ, ਪਰ ਜਮੀਰ ਦਾ ਕਬਜ਼ਾ ਹੋ ਗਿਆ; ਦੇਸੀ ਦਵਾਈ ਬਾਰੇ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਸੀ ਜੋ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।ਜਮੀਨ ਇੱਕ ਵਿੱਚ ਵੀ ਨਹੀਂ ਵਿਕਦੀ, ਇਹ ਲੱਕੜ ਦੇ ਕਾਰਖਾਨੇ ਵਾਂਗ ਜਗ੍ਹਾ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਨਿਗਲ ਗਿਆ, ਇਹ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਸੀ।

ਪੈਸੇ ਨੂੰ ਜੋੜਦੇ ਹੋਏ, ਵਾਤਾਵਰਣ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀਆਂ ਵੀ ਲਵੇਗੀ। ਸਰਕਾਰੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਭਾਵੇਂ ਕੁਝ ਵੀ ਹੋਵੇ, ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਨਹੀਂ, ਸਮੱਸਿਆ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਸੀਤਾ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦਾ ਨਾਂ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਹੀ। ਸਰਬਜੋਤ, ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸੀ ਵਰਗੇ ਨਾਮ ਨੇ ਪੂਰੇ ਨੌਜਵਾਨ ਕਿਸਾਨ ‘ਤੇ ਪਰਛਾਵਾਂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਕਿਸਾਨ ਦਾ ਇਕਲੌਤਾ ਪੁੱਤਰ ਸਰਬਜੋਤ ਸਿੰਘ, ਬਿਨਾਂ ਬੀ.ਐਸ.ਸੀ. ਐਗਰੀਕਲਚਰ, ਆਪਣੀ ਜ਼ਮੀਨ ਵੇਚਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਬਹੁਤ ਜ਼ੋਰ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਸਰਬਜੋਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਖਰੀਦ ਲਿਆ ਜਾਵੇ।

ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਪਰ ਉਹ ਨੌਜਵਾਨ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ। ਜ਼ਬਰਦਸਤੀ ਸੀ, ਬੰਦੇ ਨੇ ਵੀ ਸਮਝਾਇਆ, ਪਰ ਉਹ ਫੈਕਟਰੀ ਜ਼ਹਿਰ ਉਗਲ ਦੇਵੇਗੀ। 1 ਸਾਲ ਤੋਂ ਇਹ ਗਲ੍ਹ ਵਾਦੇ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਗਾਲ੍ਹਾਂ ਕੱਢਦਾ ਸੀ, ਮਾਲਕ ਵੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਸੀ। ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਕੋਈ ਮੁੰਡਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਜਿਵੇਂ ਇੱਕ ਕੁੜੀ ਜੋ ਊਰਜਾ, ਵਪਾਰਕ ਸਮਾਧੀ ਹੈ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਸੇ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਉਹ ਜ਼ਮੀਨ ਮਿਲੀ। ਦਸਿਆ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਮੁੰਡੇ ਨੇ ਚੁਭਿਆ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਕੀ ਕੁੜੀ ਨੇ ਉਸ ਮੁੰਨੇ ਹੋਏ ਸਿਰ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ? ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਜ਼ਮੀਨ ਉਸ ਲੈਂਡ ਬੈਗ ਤੋਂ 2525 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਜਾਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *