ਨਾਜਾਇਜ ਔਲਾਦ ਕਹਿਕੇ ਤਾਨੇ ਮਾਰਦੇ ਸੀ .ਬਚਪਨ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਉੱਤੇ ਮਹੇਸ਼ ਭੱਟ ਦਾ ਛਲਕਾ ਦਰਦ ਪਰ ਅੱਜ ਏਹ੍ਹ

Uncategorized

ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਮਹੇਸ਼ ਭੱਟ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਫਿਲਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ – ਨਾਲ ਪਰਸਨਲ ਲਾਇਫ ਲਈ ਵੀ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ . ਹੁਣ ਇੱਕ ਸ਼ੋ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਬਚਪਨ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਇੱਕ ‘ਨਾਜਾਇਜ ਬੱਚੇ’ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕਲੰਕਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ . ਮਹੇਸ਼ ਭੱਟ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਮੁਸਲਮਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਵੀ ਹਿੰਦੂ ਬਣਕੇ ਰਹਿਨਾ ਪੈਂਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਚਾਣ ਨੂੰ ਲੁਕਾਉਣਾ ਪੈਂਦਾ ਸੀ .

ਅਰਬਾਜ ਖਾਨ ਦੇ ਸ਼ੋ The Invin cibles ਦੇ ਲੇਟੇਸਟ ਏਪਿਸੋਡ ਵਿੱਚ ਮਹੇਸ਼ ਭੱਟ ਨਜ਼ਰ ਆਏ . ਇੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੇ ਬਚਪਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ . ਮਹੇਸ਼ , ਇੱਕ ਮੁਸਲਮਾਨ ਮਾਂ ਅਤੇ ਹਿੰਦੂ ਪਿਤਾ ਦੀ ਔਲਾਦ ਹਨ . ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜਨਮ ਦੇ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਂ – ਬਾਪ ਦੇ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਸੀ . ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਮਾਂ ਅਜਿਹਾ ਵੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਨਾਜਾਇਜ ਔਲਾਦ ਕਹਿਕੇ ਕੋਸਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ .

ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਮਹੇਸ਼ ਭੱਟ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ , ‘ਮੈਂ 1948 ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਸੀ . ਉਹ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਦਾ ਭਾਰਤ ਸੀ ਅਤੇ ਮੇਰੀ ਮਾਂ ਇੱਕ ਸ਼ਿਆ ਮੁਸਲਮਾਨ ਸਨ . ਲੇਕਿਨ ਅਸੀ ਸ਼ਿਵਾਜੀ ਪਾਰਕ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ , ਜਿੱਥੇ ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਹਿੰਦੂ ਸਨ . ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਹਿਚਾਣ ਨੂੰ ਲੁਕਾਉਣਾ ਪੈਂਦਾ ਸੀ . ਉਹ ਸਾੜ੍ਹੀ ਪਹਿਨਦੀ ਅਤੇ ਟੀਕਾ ਲਗਾਉਂਦੀ ਸੀ . ’

ਮਹੇਸ਼ ਭੱਟ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮਹੱਲੇ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਨੂੰ ‘ਨਾਜਾਇਜ ਘਰ’ ਦਾ ਤਮਗੇ ਦੇ ਦਿੱਤੇ ਗਿਆ ਸੀ . ਉੱਥੇ ਸਿਰਫ ਦੂਸਰੀਆਂ ਨੂੰ ਝੂਠਾ ਉਨਤਕ ਪੁੱਜਦਾ ਸੀ . ਮਹੇਸ਼ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨਾਨਾਭਾਈ ਭੱਟ ਆਪਣੇ ਦੂੱਜੇ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਹਨ੍ਹੇਰੀ ਵਿੱਚ ਰਿਹਾ ਕਰਦੇ ਸਨ . ਉਹ ਵੀ ਇੱਕ ਫ਼ਿਲਮਕਾਰ ਸਨ .

ਪਿਤਾ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮਹੇਸ਼ ਨੇ ਕਿਹਾ , ‘ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਾਡੇ ਘਰ ਆਉਂਦੇ ਸਨ ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਸੀ ਵਰਗੀ ਕੋਈ ਬਾਹਰ ਦਾ ਇੰਸਾਨ ਆਇਆ ਹੈ . ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਭੈੜੇ ਲੋਕ ਮੈਨੂੰ ਕੋਨੇ ਵਿੱਚ ਕਰਕੇ ਮੇਰੇ ਤੋਂ ਪੁੱਛਦੇ ਸਨ ਕਿ ਮੇਰਾ ਬਾਪ ਕੌਣ ਹੈ . ’

ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜਨਮ ਅਤੇ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਈ ਗੱਲਾਂ ਬਣਦੀ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਵਿਆਕੁਲ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਸੀ . ਲੇਕਿਨ ਇੱਕ ਦਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਹਿ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿਤਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੇ . ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਵਲੋਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਵਿਆਕੁਲ ਕਰਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ .

ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਗੱਲ ਦੀ ਕਿਵੇਂ ਇੱਕ ਵਾਰ ਇੱਕ ਸੰਪਾਦਕ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਰਟਿਕਲ ਵਿੱਚ ‘ਨਾਜਾਇਜ’ ਦੱਸਿਆ ਸੀ . ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹੈ , ‘ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ‘ਤੁਸੀ…’ ਅਤੇ ਫਿਰ ਆਪਣੀ ਗੱਲ ਨੂੰ ਅਧੂਰਾ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ . ਮੈਂ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡਾ ਮਤਲੱਬ ਨਾਜਾਇਜ ਨਾਲ ਹੈ ਨਾ . ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਚਿਹਰੇ ਉੱਤੇ ਮੁਸਕਾਨ ਸੀ . ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਆਪਣੀ ਹੇਡਲਾਇਨ ਮਿਲ ਗਈ ਸੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *