ਬੇਹੱਦ ਖੂਬਸੂਰਤ ਹੈ ਆਈ ਪੀ ਇਸ ਪੂਜਾ ਯਾਦਵ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਰਿਸੇਪਸ਼ਨਿਸਟ ਦਾ ਕਰਦੀ ਸੀ ਕੰਮ ਵੇਖੋ ਤਸਵੀਰਾਂ

Uncategorized

ਅਜਿਹਾ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕਈ ਵਾਰ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਦੀ ਲੋਕ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਨੌਕਰੀ ਨੂੰ ਛੱਡ ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਣਦੇ ਹੋ । ਲੇਕਿਨ ਕੀ ਆਪਣੇ ਸੁਣਿਆ ਹੈ ਦੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਦੀ ਚੰਗੀ ਖਾਸੀ ਨੌਕਰੀ ਛੱਡ ਕਿਸੇ ਨੇ ਯੂਪੀਏਸਸੀ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਦੀ ਹੋ । ਅੱਜ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਹੈ ।

ਜਰਮਨੀ ਵਿੱਚ ਜਾਬ ਕਰਣ ਵਾਲੀ ਪੂਜਾ ਯਾਦਵ ਭਾਰਤ ਆਕੇ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਲੋਂ ਯੂਪੀਏਸਸੀ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਆਈਪੀਏਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਬਣੀ , ਇਹ ਸਟੋਰੀ ਕਾਫ਼ੀ ਪ੍ਰੇਰਣਾਦਾਇਕ ਹੈ । ਚੱਲਿਏ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੂਜਾ ਯਾਦਵ ਦੀ ਸਕਸੇਸ ਸਟੋਰੀ ਵਲੋਂ ਰੂਬਰੂ ਕਰਾਂਦੇ ਹਨ ।

ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਵਲੋਂ ਸਟੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਪੂਜਾ ਯਾਦਵ ਉਸ ਸਾਰੇਯੁਵਾਵਾਂਲਈ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਹੈ ਜੋ ਯੂਪੀਏਸਸੀ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਹਨ । ਆਈਪੀਏਸ ਪੂਜਾ ਯਾਦਵ ਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਨਾਡਾ ਅਤੇ ਜਰਮਨੀ ਦੀਆਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ । ਉਹ 2018 ਬੈਚ ਦੀ ਆਫਿਸਰ ਹੈ ।

ਆਈਪੀਏਸ ਦਾ ਜਨਮ 20 ਸਿਤੰਬਰ 1988 ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਸੀ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬਚਪਨ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਗੁਜ਼ਰਿਆ ਹੈ । ਪੂਜਾ ਯਾਦਵ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਭਤੋਂ ਖੂਬਸੂਰਤ ਪ੍ਰਬੰਧਕੀ ਆਫਿਸਰਸ ਵਿੱਚ ਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਪੂਜਾ ਯਾਦਵ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਪੜਾਈ ਹਰਿਆਣਾ ਵਲੋਂ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਬਾਔਟੇਕਨੋਲਾਜੀ ਐਂਡ ਫੂਡ ਟੇਕਨੋਲਾਜੀ ਵਿੱਚ ਏਮਟੇਕ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਕਨਾਡਾ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੁੱਝ ਸਾਲਾਂ ਤੱਕ ਨੌਕਰੀ ਕਰ ਉਹ ਜਰਮਨੀ ਚੱਲੀ ਗਈ ।

ਦੇਸ਼ ਲਈ ਕੁੱਝ ਕਰਣ ਦੀ ਚਾਵ ਨੇ ਵਾਪਸ ਭਾਰਤ ਖਿੱਚ ਲਿਆਇਆ । ਭਾਰਤ ਆਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਯੂਪੀਏਸਸੀ ਪਰੀਖਿਆ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ । ਆਪਣੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨਣੇ ਵਾਲੀ ਪੂਜਾ ਨੇ ਦੂੱਜੇ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ 174ਵੀਆਂ ਰੈਂਕ ਹਾਸਲ ਕਰ ਸਫਲ ਹੋ ਗਈ ਸਨ ।

ਆਈਪੀਏਸ ਪੂਜਾ ਯਾਦਵ ਗੁਜਰਾਤ ਕੈਡਰ ਵਿੱਚ ਆਫਿਸਰ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਇਹ ਰਹਿ ਓਨੀ ਵੀ ਆਸਾਨ ਨਹੀਂ ਸੀ । ਪੂਜੇ ਦੇ ਪਰਵਾਰ ਨੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਪੋਰਟ ਤਾਂ ਕੀਤਾ ਲੇਕਿਨ ਉਹ ਲੋਕ ਆਰਥਕ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਸਮਰੱਥਾਵਾਨ ਨਹੀਂ ਸਨ । ਏਮਟੇਕ ਦੀ ਪੜਾਈ ਅਤੇ ਯੂਪੀਏਸਸੀ ਪਰੀਖਿਆ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਖਰਚੀ ਚਲਣ ਲਈ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਟਿਊਸ਼ਨ ਪੜਾਇਆ ਅਤੇ ਰਿਸੇਪਸ਼ਨਿਸਟ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਵੀ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ।

ਆਈਪੀਏਸ ਪੂਜਾ ਯਾਦਵ ਨੇ 2016 ਬੈਚ ਦੇ ਆਈਏਏਸ ਆਫਿਸਰ ਵਿਕਲਪ ਭਾਰਦਵਾਜ ਵਲੋਂ ਸਾਲ 2021 ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਰਚਿਆ ਲਈ । ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਨਾਂ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਮਸੂਰੀ ਵਿੱਚ ਲਾਲ ਬਹਾਦੁਰ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਅਕਾਦਮੀ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਸੀ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *