ਮਾਮਾ ਨੇ ਭਣੇਵੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਖਰਚ ਕੀਤੇ 4 ਕਰੋਡ਼ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ 16 ਵਿੱਘਾ ਖੇਤ ਦੇ ਨਾਲ 41 ਤੋਲਿਆ ਸੋਨਾ ਅਤੇ 30 ਲੱਖ ਦਾ ਪਲਾਟ ਵੇਖੋ ਤਸਵੀਰਾਂ

Uncategorized

ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਮਾਇਰਾ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਪ੍ਰਥਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੁਲਹਨ ਦੇ ਮਾਮੇ ਅਤੇ ਭਰਾ ਆਪਣੀ ਭੈਣ ਨੂੰ ਤੋਹਫੇ ਵਿੱਚ ੜੇਰ ਸਾਰੇ ਨਗਦ ਕੈਸ਼ ਅਤੇ ਤੋਹਫੇ ਦਿੰਦੇ ਹਨ । ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਲੇਕਿਨ ਹੁਣ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਨਾਗੌਰ ਜਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਮਾਮਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਭਣੇਵੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਮਾਇਰਾ ਭਰਿਆ ਹੈ ਜਿਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ।

ਦਰਅਸਲ ਇਸ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਮਾਮਾ ਨੇ ਤਿੰਨ ਕਰੋਡ਼ 21 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕੀਤੇ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੀ ਭਣੇਵੀ ਨੂੰ ਅਜਿਹੇ ਮਹਿੰਗੇ ਤੋਹਫੇ ਦਿੱਤੇ ਹਨ ਜਿਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਇਹ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਤੱਕ ਦਾ ਸਭਤੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਮਾਇਰਾ ਭਰਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ।

ਆਓ ਜੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਮਾਮਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਭਣੇਵੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਕਿਵੇਂ ਕਰੋਡ਼ਾਂ ਰੁਪਏ ਦਾ ਮਾਇਰਾ ਭਰਿਆ ਹੈ ਜਿਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਹੁਣ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਸ ਦੀ ਖੂਬ ਤਾਰੀਫ ਕਰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਜਾਇਲ ਖੇਤਰ ਦੇ ਝੋਰਲੀ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਨੋਖੀ ਵਿਆਹ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ । ਇਹ ਵਿਆਹ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ.

ਕਿਉਂਕਿ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਮਾਮਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਭਣੇਵੀ ਨੂੰ 41 ਤੋਲਿਆ ਸੋਨਾ ਅਤੇ 30 ਲੱਖ ਦਾ ਪਲਾਟ ਤੋਹਫੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਸਿਰਫ ਇਹੀ ਨਹੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੇ ਭਣੇਵੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਰੁਪੀਆਂ ਵਲੋਂ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਚੁੰਨੀ ਵੀ ਓੜਾਈ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵੀ ਇੰਟਰਨੇਟ ਉੱਤੇ ਤੇਜੀ ਵਲੋਂ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਸ ਦੁਲਹਨ ਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ਨਸੀਬ ਹੈ

ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਮਾ ਨੇ ਇੰਨਾ ਬਹੁਤ ਤੋਹਫਾ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਆਓ ਜੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਵੀ ਮਾਮਾ ਨੇ ਆਪਣੀ ਭਣੇਵੀ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਕੀ ਤੋਹਫਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਜਿਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਹੋ ਰਹੇ ਹੈ । ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਿਨਾਂ ਭੰਵਰੀ ਦੇਵੀ ਦੀ ਧੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ । ਦਰਅਸਲ ਭੰਵਰੀ ਦੇਵੀ ਦੇ ਪਿਤਾ ਭੰਵਰਲਾਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਦੱਸਿਆ ਕਿ

ਇਸ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਬਹੂ ਅਤੇ ਧੀ ਵਲੋਂ ਬਹੁਤ ਕੋਈ ਪੈਸਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੀ ਨਾਤੀਨ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਛੱਡੀ ਹੈ । ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਰਿੰਗ ਰੋਡ ਉੱਤੇ ਬਣੇ 30 ਲੱਖ ਦੇ ਪਲਾਟ ਨੂੰ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣੀ ਨਾਤੀਨ ਨੂੰ ਦਾਨ ਦੇ ਦਿੱਤੇ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸਰ ਉੱਤੇ 81 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਨਕਦ ਦੀ ਥਾਲ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਹ ਆਪਣੀ ਨਾਤੀਨ ਦੇ ਉੱਤੇ ਚੜਾਵਾ ਦਿੰਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆਏ ਹਨ ।

ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਪ੍ਰਥਾ ਸਦੀਆਂ ਵਲੋਂ ਚੱਲੀ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਨਾਨਕਾ ਪੱਖ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਦੁਲਹਨ ਨੂੰ ਤੋਹਫੇ ਵਿੱਚ ਸੋਣ ਅਤੇ ਚਾਂਦੀ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਨਗਦ ਕੈਸ਼ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹੀ ਪ੍ਰਥਾ ਭੰਵਰਲਾਲ ਨੇ ਨਿਭਾਈ ਹੈ । 30 ਤੋਲਿਆ ਸੋਨੇ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਦੌਰਾਨ 3 ਕਿੱਲੋ ਚਾਂਦੀ ਵੀ ਦੁਲਹੈ ਨੂੰ ਨਾਨਕਾ ਪੱਖ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਭੇਂਟ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਇਹ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦਾ ਸਭਤੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਮਾਇਰਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *