ਕਰੋੜਾ ਦੇ ਮਾਲਿਕ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਜਿਉਂਦੇ ਹਨ ਸਧਾਰਣ ਜੀਵਨ ਤਸਵੀਰਾਂ ਜਿੱਤ ਲੈਣ ਗਈਆਂ ਤੁਹਾਡਾ ਦਿਲ ਵੇਖਲੋ

Uncategorized

ਬਾਲੀਵੁਡ ਦੀ ਫਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਕਈ ਐਕਟਰ ਹੈ ਜੋ ਉਸ ਮੁਕਾਮ ਉੱਤੇ ਹਨ ਜਿਸਦੀ ਕੋਈ ਕਲਪਨਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ । ਬਾਲੀਵੁਡ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਇੰਜ ਹੀ ਸਿਤਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਨਾਮ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਦਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬਾਲੀਵੁਡ ਦੀਆਂ ਅਣਗਿਣਤ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਦਾ ਜਲਵਾ ਵਖਾਇਆ ਹੈ ।

ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਦੀ ਕਲਾਕਾਰੀ ਬਹੁਤ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਇਹੀ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਐਕਟਰ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਅਦਾਕਾਰੀ ਦਿਖਾਂਦਾ ਹੈ ਸਗੋਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਜ਼ਮੀਨ ਵਲੋਂ ਜੁਡ਼ੇ ਹੋਏ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਇੰਸਾਨ ਵੀ ਹੈ ।

ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਇਸ ਐਕਟਰ ਦੀ ਜੋ ਤਸਵੀਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਉਹਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਾਰੀਫ ਕਰਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਆਓ ਜੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹੈ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਉਹ ਕਿਹੜੀ ਤਸਵੀਰ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਸਾਦਗੀ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਨੂੰ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਹੈ ।

ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਬੈਠਕੇ ਖਾਨਾ ਖਾਂਦੇ ਆਏ ਨਜ਼ਰ : ਬਾਲੀਵੁਡ ਫਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦੇ ਸਭਤੋਂ ਉਂਦਾ ਅਭਿਨੇਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਦੀ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਜੋ ਤਸਵੀਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਉਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਐਕਟਰ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸਾਦਗੀ ਦੇ ਨਾਲ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਬੈਠਕੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਭੋਜਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ । ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਅਜਿਹੇ ਐਕਟਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਾਦਗੀ ਭਰਿਆ ਜੀਵਨ ਜੀਣ ਵਿੱਚ ਭਰੋਸਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ ਲੇਕਿਨ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਨੂੰ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਬੈਠਕੇ ਖਾਨਾ ਖਾਣ ਵਿੱਚ ਬਿਲਕੁੱਲ ਵੀ ਸ਼ਰਮ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ।

ਇਹੀ ਨਹੀਂ ਇਸ ਐਕਟਰ ਦੀ ਘਰ ਦੀ ਜੋ ਤਸਵੀਰਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਉਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਕਾਨ ਵਿੱਚ ਸੀਲਨ ਪਈ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਮਕਾਨ ਜਰਜਰ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਸੀ ਲੇਕਿਨ ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਆਪਣੇ ਉਸੀ ਘਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਿੱਚ ਭਰੋਸਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ । ਆਓ ਜੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਅਖੀਰ ਕਿਉਂ ਜਰਜਰ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਉਸ ਮਕਾਨ ਨੂੰ ਛੱਡਣਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੈ ।

ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਜੀ ਰਹੇ ਹਨ ਉਸ ਮਕਾਨ ਵਿੱਚ ਸਧਾਰਣ ਜਿੰਦਗੀ : ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਨੂੰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਜਿਨ੍ਹੇ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਧਾਰਣ ਘਰ ਵਿੱਚ ਵੇਖਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਇਹੀ ਕਹਿੰਦਾ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਈ ਇੰਸਾਨ ਇੰਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਧਾਰਣ ਕਿਵੇਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਦਰਅਸਲ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਜਿਸ ਅੰਦਾਜ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹੈ ਉਸਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹੀ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਬਹੁਤ ਫਤੇਹਾਲ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਉਹ ਬਾਲੀਵੁਡ ਦੇ ਸਭਤੋਂ ਦਿੱਗਜ ਅਭਿਨੇਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ।

ਲੇਕਿਨ ਉਹ ਘਰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਇਸਲਈ ਚੁਣਿਆ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਤਾ ਅਤੇ ਪਿਤਾ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਉਸ ਘਰ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁੱਲ ਛੱਡਕੇ ਨਹੀਂ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੈ । ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਘਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਹੀ ਇਸ ਘਰ ਨੂੰ ਛੱਡਕੇ ਉਹ ਕਿਤੇ ਅਤੇ ਨਹੀਂ ਜਾਣਗੇ । ਨਾਨਾ ਪਾਟੇਕਰ ਦੇ ਇਸ ਬਿਆਨ ਨੂੰ ਸੁਣਕੇ ਉੱਥੇ ਮੌਜੂਦ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਾਰੀਫ ਕਰਣ ਲੱਗੇ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *