ਸੂਰਿਆਵੰਸ਼ਮ ਵਿੱਚ Amitabh Bachchan ਦੀ ਪਤਨੀ ਬਣੀ ਇਸ ਏਕਟਰੇਸ ਦੀ 31 ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਦਰਦਨਾਕ ਮੌ ਤ , ਆਖਰੀ ਸਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸੀ ਪ੍ਰੇਗਨੇਂਟ

Uncategorized

Soundarya Death Anniversary : ਫਿਲਮ ‘ਸੂਰਿਆਵੰਸ਼ਮ’ ( Sooryavansham ) ਏਕਟਰੇਸ ਸੌਂਦਰਿਆ ( Soundarya ) , ਜਿਸਦੀ 19 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਪਲੇਨ ਕਰੈਸ਼ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ . ਅੱਜ ਸੌਂਦਰਿਆ ਦੀਆਂ 19ਵੀਆਂ ਪੁੰਣਿਇਤੀਥਿ ਉੱਤੇ ਜਾਨੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜੁਡ਼ੀ ਕੁੱਝ ਦਿਲਚਸਪ ਗੱਲਾਂ…18 ਜੁਲਾਈ 1972 ਵਿੱਚ ਬੈਂਗਲੋਰ ਵਿੱਚ ਜੰਮੀਆਂ ਸੌਂਦਰਿਆ ਦੇ ਪਿਤਾ ਸਾਉਥ ਦੇ ਸਕਰਿਪਟ ਰਾਇਟਰ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਡਿਊਸਰ ਸਨ.

1992 ਵਿੱਚ ਸੌਂਦਰਿਆ ਏਮਬੀਬੀਏਸ ਦੀ ਪੜਾਈ ਛੱਡਕੇ ਕੰਨਡ਼ ਫਿਲਮ ਬਾ ਨਾਨਾ ਪ੍ਰਿਥਿਸ਼ੁ ਵਲੋਂ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਆਈਆਂ . ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਸਿਰਫ਼ 12 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ 100 ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀਆਂ ਹਨ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਿਟ ਸਨ . ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਤੁਲਣਾ ਮਹਾਨਟੀ ਸਾਵਿਤਰੀ ਵਲੋਂ ਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ , ਜੋ ਸਾਉਥ ਦੀ ਫੀਮੇਲ ਸੁਪਰਸਟਾਰ ਸਨ . ਸੌਂਦਰਿਆ ਨੇ 2003 ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਕੀਤਾ . ਇਸਦੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਹੀ ਉਹ ਪਾਲਿਟਿਕਸ ਵਿੱਚ ਆ ਗਈਆਂ.

17 ਅਪ੍ਰੈਲ 2004 . ਸੌਂਦਰਿਆ ਕਰੀਮਨਗਰ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਬੀਜੇਪੀ ਕੈਂਪੇਨ ਲਈ ਏਇਰਕਰਾਪਟ ਵਲੋਂ ਬੈਂਗਲੋਰ ਵਲੋਂ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ . ਇਸ 4 ਸੀਟਰ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਸੌਂਦਰਿਆ ਦੇ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭਰਾ ਅਮਰਨਾਥ ਅਤੇ ਹੋਰ ਲੋਕ ਮੌਜੂਦ ਸਨ .

11 ਬਜਕਰ 5 ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਜਹਾਜ਼ ਨੇ ਜੱਕੂਰ ਏਇਰਫੀਲਡ ਵਲੋਂ ਉਡ਼ਾਨ ਭਰੀ ਅਤੇ 100 ਫੀਟ ਦੀ ਉਚਾਈ ਵਿੱਚ ਜਾਂਦੇ ਹੀ ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਅੱਗ ਲੱਗ ਗਈ . ਕੁਝ ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਜਹਾਜ਼ ਕਰੈਸ਼ ਹੋ ਗਿਆ ਗਾਂਧੀ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿਗਿਆਨ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਕੈਂਪਸ ਵਿੱਚ ਆਕੇ ਡਿਗਿਆ .

ਜਹਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਚਾਰਾਂ ਲੋਕ ਜਲਕੇ ਰਾਖ ਹੋ ਗਏ . ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਲੋਂ ਸਿਰਫ਼ 1 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਸੌਂਦਰਿਆ ਨੇ ਤਮਿਲ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਆਰ ਵੀ ਉਦਇਕੁਮਾਰ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਕਾਲ ਉੱਤੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਸੀ . ਸੌਂਦਰਿਆ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਗੁਡਨਿਊਜ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਮਾਂ ਬਨਣ ਵਾਲੀ ਹਨ ਅਤੇ ਹੁਣ ਫਿਲਮੀਂ ਦੁਨੀਆ ਛੱਡਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀਆਂ ਹੈ . ਇਸਦੇ ਅਗਲੇ ਹੀ ਦਿਨ ਸੌਂਦਰਿਆ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *