ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਗਿੱਲ ਨੇ ਯੋਗਾ ਕਰਦਿਆਂ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਸਾਂਝੀਆਂ ਫੈਨਸ ਨੇ ਰੱਜ ਕੇ ਲੁਟਾਇਆ ਪਿਆਰ

Uncategorized

ਪਿਆਰੇ ਦੋਸਤੋ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਆ , ਫ਼ਿਲਮੀ ਅਤੇ ਮਾਡਲਿੰਗ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸਿਤਾਰੇ ਦੀ …….ਜਿਹਨਾਂ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਬਖੂਭੀ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਪਸੰਦ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ | ਜੀ ਹਾਂ ! ਅਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਆ ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਗਿੱਲ ਦੀ , ਜਿਹਨਾਂ ਨੇ ਮੋਡਲਿੰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਗਾਇਕੀ ਅਤੇ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿਚ ਆਪਣੀ ਕਲਾਂ ਦਿਖਾਈ ਹੈ | ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰਾਂਗੇ ਓਹਨਾ ਦੀ ਪੜਾਈ, ਘਰ – ਬਾਰ , ਜਨਮ , ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ , ਪ੍ਰੇਮੀ ਆਦਿ ਬਾਰੇ |

ਗਿੱਲ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਮਾਡਲ, ਅਦਾਕਾਰਾ ਅਤੇ ਗੀਤਕਾਰ ਹੈ। ਉਸਦਾ ਜਨਮ 27 ਜਨਵਰੀ 1993 ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਬਿਆਸ ਦੇ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਮੇਗਾਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮੱਧ-ਵਰਗੀ ਸਿੱਖ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਸੰਤੋਸ਼ ਸਿੰਘ ਸੁੱਖ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਮਾਮਾ ਪਰਮਿੰਦਰ ਕੌਰ ਇੱਕ ਘਰੇਲੂ ਔਰਤ ਹੈ। ਉਸਦਾ ਇੱਕ ਜਵਾਨ ਪਰਿਵਾਰ ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਬਾਦਸ਼ਾਹ ਹੈ, ਉਹ ਇੱਕ ਅਦਾਕਾਰ ਵੀ ਹੈ।

ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸਿੱਖਿਆ ਡਲਹੌਜ਼ੀ ਹਿੱਲਟੌਪ ਸਕੂਲ ਡਲਹੌਜ਼ੀ ਤੋਂ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ। ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਸਕੇਲ ਲਈ ਲਵਲੀ ਪ੍ਰੋਫੈਸ਼ਨਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲਾ ਲਿਆ। ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਨੂੰ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਹੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਅਤੇ ਗਾਇਕੀ ਵਿੱਚ ਡੂੰਘੀ ਦਿਲਚਸਪੀ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਅਦਾਕਾਰੀ ਦੇ ਆਪਣੇ ਜਨੂੰਨ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕੀਤਾ ਅਤੇ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਮਾਡਲਿੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ। ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਗਿੱਲ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਮਾਡਲ, ਅਭਿਨੇਤਰੀ, ਅਤੇ ਗੀਤਕਾਰ ਹੈ ਜੋ ਬਿੱਗ ਬੌਸ 13 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਣੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਭਾਰਤੀ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਉਦਯੋਗ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕਾਫੀ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਦਾ ਜਨਮ 27 ਜਨਵਰੀ 1993 ਨੂੰ ਬਿਆਸ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸਦਾ ਪੂਰਾ ਨਾਂ ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਕੌਰ ਗਿੱਲ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸਿੱਖਿਆ ਡਲਹੌਜ਼ੀ ਹਿੱਲਟੌਪ ਸਕੂਲ, ਡਲਹੌਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੇ ਲਵਲੀ ਪ੍ਰੋਫੈਸ਼ਨਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਫਗਵਾੜਾ ਤੋਂ ਕਾਮਰਸ ਦੀ ਡਿਗਰੀ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ। ਗਿੱਲ ਨੰਨ੍ਹੇ-ਮੁੰਨੇ ਤੋਂ ਹੀ ਗਾਉਣ ਦਾ ਸ਼ੌਕੀਨ ਸੀ ਅਤੇ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਬਣਨ ਦਾ ਵੀ ਸ਼ੌਕ ਸੀ।

ਫਰਵਰੀ 2020 ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਕਲਰਜ਼ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਮੁਝਸੇ ਸ਼ਾਦੀ ਕਰੋਗੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਵਜੋਂ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ ਪਰ। ਕੋਵਿਡ 19 ਮਹਾਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਸ਼ੋਅ ਰੱਦ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗਿੱਲ ਨੇ ਭੁੱਲਾ ਦੂੰਗਾ, ਕੇਹ ਗੇ ਮਾਫੀ, ਕੁੜਤਾ ਪਜਾਮਾ, ਵਾਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਸ਼ੋਨਾ ਸ਼ੋਨਾ ਵਰਗੀਆਂ ਕਈ ਸੰਗੀਤ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। 2021 ਵਿੱਚ ਉਹ ਦਿਲਜੀਤ ਦੋਸਾਂਝ ਦੇ ਉਲਟ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮ ਹੋਂਸਲਾ ਰੱਖ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਈ। ਉਸਦਾ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਸਲਮਾਨ ਖਾਨ ਦੀ ਫਿਲਮ ਕਭੀ ਈਦ ਕਭੀ ਦੀਵਾਲੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਹ ਇੱਕ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਵੇਗੀ। ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਦਾ ਜਨਮ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਉੱਚ-ਮੱਧਵਰਗੀ ਸਿੱਖ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਸ਼ਹਿਨਾਜ਼ ਗਿੱਲ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦਾ ਨਾਂ ਸੰਤੋਸ਼ ਸਿੰਘ ਸੁੱਖ ਅਤੇ ਮਾਮਾ ਦਾ ਨਾਂ ਪਰਮਿੰਦਰ ਕੌਰ ਹੈ। ਉਸਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਤੋਂ ਟੁਕੜੇ-ਟੁਕੜੇ, ਉਸਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਵਾਨ ਪਰਿਵਾਰ ਵੀ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਨਾਮ ਸ਼ਹਿਬਾਜ਼ ਬਦੇਸ਼ਾ ਹੈ। ਗਿੱਲ ਦਾ ਵਿਆਹੁਤਾ ਰੁਤਬਾ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਨਿਰਲੇਪ ਹੈ। ਉਸ ਦਾ ਅਫੇਅਰ ਮਰਹੂਮ ਅਦਾਕਾਰ ਸਿਧਾਰਥ ਸ਼ੁਕਲਾ ਨਾਲ ਸੀ। ਉਹ ਬਿੱਗ ਬੌਸ 13 ਵਿੱਚ ਸਿਧਾਰਥ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਜੋੜੀ ਲਈ ਫਾਲੋਅਰਸ ਵਿੱਚ ਮੁਕਾਬਲਤਨ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਹੋਈ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *