ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਓਡਿਸ਼ਾ ਟ੍ਰੇਨ ਹਾਦਸੇ ਲਈ ਦਾਨ ਕੀਤੇ 30 ਕਰੋਡ਼ ਰੁਪਏ , ਜਾਨੋ ਕੀ ਹੈ ਸੱਚਾਈ ?

Uncategorized

ਓਡਿਸ਼ਾ ਦੇ ਬਾਲਾਸੋਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਟ੍ਰੇਨ ਹਾਦਸਿਆ ਦਿਲ ਦਹਲਾ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਰਿਹਾ . ਇਹ ਹਾਦਸਿਆ ਇੰਨਾ ਬਹੁਤ ਰਿਹਾ ਕਿ ਇਸਦੀ ਗਿਣਤੀ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਦੇ ਵੱਡੇ ਰੇਲ ਹਾਦਸੋਂ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਲੱਗੀ ਹੈ . ਇਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਹੈ ਇਸਵਿੱਚ ਮਰਨੇ ਵਾਲੀਆਂ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਜਖ਼ਮੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ . ਲੰਦਨ ਵਲੋਂ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਵੀ ਟਵੀਟ ਕਰ ਇਸ ਵੱਡੇ ਹਾਦਸੇ ਉੱਤੇ ਦੁੱਖ ਜਤਾਇਆ ਸੀ . ਅਤੇ , ਹੁਣ ਅਜਿਹੀ ਖਬਰ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਉਸ ਟ੍ਰੇਨ ਹਾਦਸੇ ਦੇ ਰਿਲੀਫ ਫੰਡ ਵਿੱਚ ਦਾਨ ਵੀ ਕੀਤੇ ਹਨ .

ਲੇਕਿਨ ਸਵਾਲ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਇਸਵਿੱਚ ਸਹੀ ਵਿੱਚ ਸੱਚਾਈ ਹੈ ? ਕੀ ਸਹੀ ਵਿੱਚ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਓਡਿਸ਼ਾ ਟ੍ਰੇਨ ਹਾਦਸੇ ਲਈ ਮਦਦ ਦਾ ਹੱਥ ਵਧਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਰੁਪਏ ਦਾਨ ਕੀਤੇ ਹਨ ? ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਕੀਤੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕਿੰਨੇ ? ਤਾਂ ਆਓ ਇਸ ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਤਹਕੀਕਾਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਜਾਣਨੇ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਖਬਰ ਵਿੱਚ ਕਿੰਨਾ ਦਮ ਹੈ ?

ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਕੀ ਸਹੀ ਵਿੱਚ ਦਾਨ ਕੀਤੇ 30 ਕਰੋਡ਼ ਰੁਪਏ ? ਖਬਰ ਹੈ ਕਿ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਓਡਿਸ਼ਾ ਰੇਲ ਹਾਦਸੇ ਦੇ ਰਿਲੀਫ ਫੰਡ ਵਿੱਚ 30 ਕਰੋਡ਼ ਰੁਪਏ ਦਾਨ ਕੀਤੇ ਹਨ . ਹੁਣ ਪਹਿਲੀ ਚੀਜ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਅਸੀ ਬਿਲਕੁੱਲ ਨਹੀਂ ਕਹਿ ਰਹੇ . ਇਹ ਗੱਲਾਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਵਲੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈਆਂ ਹਨ . ਲੇਕਿਨ ਉਹ ਕੀ ਹੈ ਨਾ ਕਿ ਹਰ ਵਾਰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਜੋ ਖਬਰਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹੈ , ਉਹ ਉਵੇਂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਵਿੱਖਦੀਆਂ ਹਾਂ . ਇਸਲਈ ਇਸ ਖਬਰ ਨੂੰ ਵੀ ਪਚਿਆ ਪਾਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ .

ਭਲੇ ਹੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਵਲੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਇਸ ਫੋਟੋ ਵਿੱਚ ਵਿਰਾਟ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਵਿਖਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ . ਉਹ ਵੱਡੇ ਖਿਡਾਰੀ ਹਨ ਇਸਵਿੱਚ ਕੋਈ ਦੋ ਰਾਏ ਵੀ ਨਹੀਂ . ਲੇਕਿਨ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਰੁਪਏ ਦਾਨ ਕਰਣ ਵਾਲੀ ਖਬਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸੱਚਾਈ ਨਹੀਂ ਹੈ . ਇੱਕ ਤਾਂ ਇਸਦੇ ਕੋਈ ਪੁਖਤਾ ਜਾਂ ਠੋਸ ਪ੍ਰਮਾਣ ਨਹੀਂ ਹੈ . ਨਾ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵੱਲ ਵਲੋਂ ਇਸ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਬਿਆਨ ਜਾਂ ਟਵੀਟ ਆਇਆ ਹੈ . ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਕੋਈ ਆਧਿਕਾਰਿਕ ਬਿਆਨ ਵੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ ਹੈ , ਜੋ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਵਿਰਾਟ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕੁੱਝ ਕੀਤਾ ਹੈ .

ਵਿਰਾਟ ਹੀ ਨਹੀਂ , ਧੋਨੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਛਾਈ ਅਫਵਾਹ ਠੀਕ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਖਬਰ ਏਮਏਸ ਧੋਨੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਤੀਵੀਂ ਪਹਿਲਵਾਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੈ ਅਤੇ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪੈਣ ਉੱਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਮੇਡਲ ਵਾਪਸ ਪਰਤਿਆ ਦੇਣਗੇ . ਲੇਕਿਨ , ਇਸ ਖਬਰ ਦੀ ਵੀ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਪੜਤਾਲ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਨਤੀਜਾ ਢਾਕ ਦੇ ਤਿੰਨ ਪਾਤ ਵਰਗਾ ਹੀ ਨਿਕਲਿਆ . ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਧੋਨੀ ਵਲੋਂ ਜੁਡ਼ੀ ਅਜਿਹੀ ਖਬਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਦਮ ਨਹੀਂ ਹੈ .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *