ਕਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਕਰਕੇ ਪੜਾਈ ਦਾ ਖਰਚ ਉਠਾ ਰਹੀ ਹਨ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀਆਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ , ਆਨਲਾਇਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਸਾਰਾ ਕੰਮ

Uncategorized

ਕਨਾਡਾ ਵਿੱਚ ਪੜਾਈ ਦਾ ਖਰਚ ਚੁੱਕਣ ਲਈ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀਆਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ : ਗਰੇਟਰ ਟੋਰੰਟੋ ਏਰਿਆ ( ਜੀਟੀਏ ) ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਤੇਜੀ ਵਲੋਂ ਦਲਾਲਾਂ ਅਤੇ ਡਰਗ ਡੀਲਰਾਂ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ । ਅਤੇ ਸਭਤੋਂ ਬੁਰੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਜਿਆਦਾਤਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਪਣੇ ਭਾਰਤੀ – ਕਨਾਡਾਈ ਸਮੁਦਾਏ ਦੇ ਲੋਕ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਜੀਟੀਏ ਦੇ ਹਾਲਾਤ ਇਸ ਕੱਦਰ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਚਲੇ ਹਨ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀਆਂ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪੜਾਈ ਦਾ ਰਖਚਾ ਚੁੱਕਣ ਲਈ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਅਗਸਤ ਵਿੱਚ ਬਰੈੰਪਟਨ ਵਲੋਂ ਤਿੰਨ ਭਾਰਤੀ – ਕਨਾਡਾਈ ਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ 18 ਸਾਲ ਦਾ ਕੁੜੀ ਦੀ ਤਸਕਰੀ ਦੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਵਿੱਚ ਗਿਰਫਤਾਰੀ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਪ੍ਰਮਾਣ ਹੈ ਕਿ ਜੀਟੀਏ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀਛਾਤਰਾਵਾਂਦਾ ਯੋਨ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਤੇਜੀ ਵਲੋਂ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਇਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਬੰਦੀ ਬਣਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਏਧਰ – ਉੱਧਰ ਲੈ ਜਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ । ਇਸ ਆਰੋਪੀਆਂ ਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਸੱਕਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਆਨਲਾਇਨ ਯੋਨ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦਾ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਦੇ ਰਹੇ ਸਨ ।

ਗਰਭਪਾਤ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੀਛਾਤਰਾਵਾਂਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ : ਮਨੁੱਖ ਤਸਕਰੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਸਭਤੋਂ ਅੱਗੇ ਭਾਰਤੀ – ਕਨਾਡਾਈ ਸਾਮਾਜਕ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੀਟੀਏ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਬਾਹਰ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂਛਾਤਰਾਵਾਂਦਾ ਯੋਨ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਗਰਭਪਾਤ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੀਛਾਤਰਾਵਾਂਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਦੀ ਵੀ ਖਬਰਾਂ ਹਨ । ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਬਰੈੰਪਟਨ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਬੁਜੁਰਗ ਇੰਡੋ – ਕਨਾਡਾਈ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਸਾਡੇ ਪਰਵਾਰ ਦੀ ਇੱਕ ਵਾਕਫ਼ ਨਰਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਹਰ ਮਹੀਨੇ 10 – 12 ਗਰਭਪਾਤ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀਛਾਤਰਾਵਾਂਸ਼ਾਮਿਲ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ । ਬਦਕਿੱਸਮਤੀ ਵਲੋਂ , ਇਹ ਵੀ ਇੱਕ ਗਿਆਤ ਸਚਾਈ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਆਪਣੇ ਖਰਚ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨੇ ਕਰਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਇੱਛਿਆ ਵਲੋਂ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਪਰਵੇਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਸਮੱਸਿਆ ਇਹ ਵੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਜਿਆਦਾਤਰ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਆਪਣੇ ਪਰਵਾਰ ਵਲੋਂ ਦੂਰ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਆਜਾਦ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੀਆਂ ਹੈ ।

ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵਿੱਚ 90 ਫ਼ੀਸਦੀ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਟੋਰੰਟੋ ਸਥਿਤ ਏਲਸਪੇਥ ਹੇਵਰਥ ਸੇਂਟਰ ਫਾਰ ਵਿਮੇਨ ਦੀ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨਿਦੇਸ਼ਕ ਸੁੰਦਰ ਸਿੰਘ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਸਭਤੋਂ ਅੱਗੇ ਹਨ । ਉਹ ਦੱਸਦੀਆਂ ਹੈ ਕਿ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਭਾਰਤ ਵਲੋਂਛਾਤਰਾਵਾਂਦਾ ਵਧਦਾ ਯੋਨ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਸਾਡੇ ਲਈ ਚਿੰਤਾ ਦਾ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਖੇਤਰ ਹੈ । ਸਿੰਘ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਮਨੁੱਖ ਤਸਕਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕਰਣ ਦੇ ਮਾਮਲੀਆਂ ਨੂੰ ਸਰਗਰਮ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਟ੍ਰੈਕ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਜੀਵਨ ਫਿਰ ਵਲੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਸਿੰਘ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਿੱਖਿਅਕ ਪਰਿਸਰੋਂ , ਗਲੀ – ਨੁੱਕੜ , ਬਸ ਸਟਾਪ , ਕਾਰਿਆਸਥਲੋਂ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਤੱਕ ਕਿ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨਾਂ ਉੱਤੇ ਵੀ ਦਲਾਲ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀਛਾਤਰਾਵਾਂਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਇੱਥੇ ਉਲੇਖਨੀਯ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਕਨਾਡਾ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵਿੱਚ 90 ਫ਼ੀਸਦੀ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਹਨ , ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਜਿਆਦਾਤਰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਵਲੋਂ ਹੈ ।

ਅਜਿਹੇ ਭਾਰਤੀ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਨੂੰ ਜਾਲ ਵਿੱਚ ਫਾਂਸਤੇ ਹਨ ਦਲਾਲ : ਸਿੰਘ ਦੱਸਦੀਆਂ ਹਨ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਦਾ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੋ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਲੋਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾ ਇਹ ਕਿ ਦਲਾਲਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਇਕੱਲੀ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਕਿਸੇ ਵਲੋਂ ਮਿਲਣਾ ਅਤੇ ਗੱਲ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀਆਂ ਹੈ । ਇੱਥੇ ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਸੋਚੀ – ਸਮੱਝੀ ਚਾਲ ਦੇ ਤਹਿਤ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਦੀ ਚੰਗੀ ਤਾਰੀਫ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਕਰਦੇ ਹੈ । ਦਲਾਲਾਂ ਦੇ ਤੌਰ – ਤਿਆਰੀਕੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਉਹ ਅੱਗੇ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਇੱਕ ਦਲਾਲ ਇੱਕ ਕੁੜੀ ਵਲੋਂ ਵਾਕਫ਼ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ , ਤਾਂ ਉਹ ਉਸਦੇ ਭਰੋਸਾ ਜਿੱਤਣਾ ਲਈ ਉਪਹਾਰ ਅਤੇ ਕੀਮਤੀ ਚੀਜਾਂ ਦੀ ਬੌਛਾਰ ਕਰਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹੈ । ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਉਸਦਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਜਿੱਤ ਲਿਆ ਤਾਂ ਦਲਾਲ ਉਸਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਕਰਣ ਲਈ ਅੱਗੇ ਵਧਦਾ ਹੈ । ਉਹ ਕੁੜੀ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਅਹਿਸਾਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੇਰਾ ਇੱਕ ਦੋਸਤ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਵਿਆਹ ਟੁੱਟ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਮਾਂ ਖ਼ਰਾਬ ਹੈ , ਮੈਂ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀ ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਜਾਓ ਤਾਂਕਿ ਉਹ ਬਿਹਤਰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੇ । ਜੇਕਰ ਕੁੜੀ ਮਨਾ ਕਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਉਪਕਾਰ ( ਉਪਹਾਰ ) ਦੀ ਯਾਦ ਦਿਵਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸੇ ਰਾਜੀ ਕਰ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।

ਆਪਣੀ ਇੱਛਿਆ ਵਲੋਂ ਇਸਲਈ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਲਈਆਂ ਹਨ ਮਜਬੂਰ : ਆਪਣੀ ਆਪਣੀ ਇੱਛਿਆ ਵਲੋਂ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਪਰਵੇਸ਼ ਕਰਣ ਵਾਲੀਛਾਤਰਾਵਾਂਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਹੁਏ ਸਿੰਘ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਕਈ ਆਪਣੀ ਵਿੱਤੀ ਕਠਿਨਾਇਆਂ ਵਲੋਂ ਇਸ ਰਸਤੇ ਉੱਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹਨ । ਅਨਜਾਨੇ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਇਸ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਭਿਆਨਕ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਧਕੇਲ ਰਹੇ ਹਨ । ਇਹ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧੀ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਨਾਡਾ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂਕਿ ਇੱਕ ਦਿਨ ਉਹ ਪੂਰੇ ਪਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਨਾਡਾ ਆਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰਾਔਜਿਤ ਕਰ ਸਕੇ । ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਸਾਲ ਦੀ ਫੀਸ ਅਤੇ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਸ਼ੁਰੁਆਤੀ ਖਰਚੀਆਂ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨੇ ਕਰਦੇ ਹਨ । ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਨੂੰ ਕਨਾਡਾ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿੰਦੇ ਹਨ । ਸਿੰਘ ਦਾ ਦਲੀਲ਼ ਹੈ ਕਿ ਆਪਣੀ ਇੱਛਿਆ ਵਲੋਂ ਦੇਹ ਵਿਆਰ ਕਰਣ ਦਾ ਇਹ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਕਾਰਨ ਹੈ । ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇੱਕ ਕੁੜੀ ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਕੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਦੀ ਹੈ , ਅਤੇ ਫਿਰ ਦੂੱਜੇ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਪੈਸਾ ਕਮਾਂਦੀ ਹੈ । ਉਸਨੂੰ ਇਹ ਆਰਥਕ ਰੂਪ ਵਲੋਂ ਬਹੁਤ ਆਕਰਸ਼ਕ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਉਸਦੇ ਦੋਸਤ ਵੀ ਉਸਦਾ ਨਕਲ ਕਰਦੇ ਹੈ ।

ਕਿਰਾਏ ਦੇ ਏਵਜ ਵਿੱਚ ਜਮੀਂਦਾਰੋਂ ਵਲੋਂ ਜਿਸਮ ਦਾ ਸਮੱਝੌਤਾ :
ਸਿੰਘ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਬਰੈੰਪਟਨ ਵਲੋਂ ਟੋਰੰਟੋ , ਵਾਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਜਗ੍ਹਾਵਾਂ ਤੱਕ ਫੈਲ ਰਹੀ ਹੈ । ਅਜਿਹੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕੇਂਦਰ ਹਨ ਜੋ ਮਸਾਜ ਅਤੇ ਬਿਊਟੀ ਪਾਰਲਰ ਦੀ ਆੜ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਬਰੈੰਪਟਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿਆਪਕ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਾਰਾਛਾਤਰਾਵਾਂਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਬਸਤੀਆਂ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਆਬਾਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਧਾਰਮਿਕ ਸਥਾਨ ਹਨ । ਜਮੀਂਦਾਰ ਕਈ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਤਹਖਾਨੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੰਦੇ ਹਨ । ਵਿਡੰਬਨਾ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਸ਼੍ਰੀ ਸਿੰਘ ਕਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ , ਕਈਛਾਤਰਾਵਾਂਦੇ ਯੋਨ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਜਮੀਂਦਾਰੋਂ ਵਲੋਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਕਈ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਜਮੀਂਦਾਰੋਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਮੱਝੌਤਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਇਸਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਕਿਰਾਇਆ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ।

ਇੱਕ ਕੁੜੀ ਵਲੋਂ 230 , 000 ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਕਮਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਦਲਾਲ :
ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ – ਕਨਾਡਾਈ ਜਵਾਨ ਗਰੋਹਾਂ ਦੀ ਉਭਰਦੀ ਹੋਈ ਘਟਨਾ ਵੀ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ । ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸੁਪਰ ਅਮੀਰ ਅਤੇ ਸਿਖਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਬੇਟੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਆੜ ਵਿੱਚ ਦੇਹ ਵਪਾਰ ਦੇ ਧੰਧੇ ਲਈ ਕਨਾਡਾ ਵਿੱਚ ਉੱਤਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਵੱਡੇ – ਵੱਡੇ ਮਕਾਨ ਕਮਰਕੱਸੇ ਉੱਤੇ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ , ਫਿਰ 20 ਹੋਰ ਮੁੰਡੀਆਂ ਨੂੰ ਲਿਆਕੇ ਗਰੋਹ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਉਹ ਬੀਏਮਡਬਲਿਊ ਅਤੇ ਮਰਸਿਡੀਜ ਦੇ ਮਾਲਿਕ ਹੈ , ਉਹ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਨੂੰ ਲੁਭਾਤੇ ਹੈ । ਇਹ ਸਭ ਇੱਥੇ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਭਾਰੀ ਆਉਣਾ ਤੱਕ ਇੱਥੇ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਸਮੱਸਿਆ ਨਹੀਂ ਸੀ । ਸ਼੍ਰੀ ਸਿੰਘ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਦਲਾਲ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕੁੜੀ ਵਲੋਂ 230 , 000 ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਕਮਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਕੀ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਨਾਡਾ ਦੀ ਅਸਮਾਜਿਕ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸੁੰਦਰ ਸਿੰਘ :
ਏਲਸਪੇਥ ਹੇਵਰਥ ਸੇਂਟਰ ਫਾਰ ਵਿਮੇਨ ਦੀ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਨਿਦੇਸ਼ਕ ਸੁੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਅਣਗਿਣਤ ਲੋਕ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਆਏ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਕਈ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਵਿਆਪਾਰ ਕੌਸ਼ਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਅਧਿਆਪਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕੀਤੀ । ਆਪਣੇ ਮਿਸ਼ਨ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੇ ਹੁਏ ਸਿੰਘ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਏਲਸਪੇਥ ਹੇਵਰਥ ਸੇਂਟਰ ਫਾਰ ਵਿਮੇਨ ਨਹੀਂ ਕੇਵਲ ਨਵੇਂ ਲੋਕਾਂ , ਅਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਅਤੇ ਸ਼ਰਣਾਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ , ਸਗੋਂ ਇਹ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਵਰਿਸ਼ਠੋਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹਿੰਸਾ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਣ ਉੱਤੇ ਵੀ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ । ਉਹ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਔਖਾ ਪਰੀਸਥਤੀਆਂ ਵਲੋਂ ਨਿਕਲਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹੈ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇਯੁਵਾਵਾਂਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਵ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਸਸ਼ਕਤ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਾਂ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *