ਨੇਹਾ ਕਕੜ ਅੱਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਵਾਜ ਦੀ ਧੁੰਮ ਹਰ ਤਰਫ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਇਹ ਕਾਮਯਾਬੀ ਹਾਸਲ ਕਰਣ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਮਸ਼ੱਕਤ ਕਰਣੀ ਪਈ . ਗੱਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਨੇਹਾ ਕੱਕੜ ਕੀਤੀ ਪਹਿਲਾ ਦੀਆ ਤਸਵੀਰਾਂ ਵੇਖੋ

Uncategorized

Neha Kakkarਕਾਮਯਾਬੀ ਪਾਉਣ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਕਿਸੇ ਕਿਤਾਬ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਲਿਖਿਆ ਹੁੰਦਾ . ਇੱਥੇ ਸਿਰਫ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਸਾਬਤ ਕਰਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿੱਤ ਤੁਹਾਡੇ ਕਦਮਾਂ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਹੈ . ਸਿਨੇਮਾ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਸਿੰਗਰ ਨੇਹਾ ਕੱਕੜ ਨੇ ਵੀ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕਰ ਵਖਾਇਆ . ਨੇਹਾ ਉਹ ਸ਼ਖਸ ਹੈ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸਾਂਸੋਂ ਲਈ ਵੀ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਣਾ ਪਿਆ ਸੀ .

ਬਚਪਨ ਗਰੀਬੀ ਵਿੱਚ ਗੁਜਰਿਆ ਅਤੇ ਜਗਰਾਤੇ ਵਿੱਚ ਭਜਨ ਗਾਉਂਦੇ – ਗਾਉਂਦੇ ਜਵਾਨੀ ਦੀ ਦਹਿਲੀਜ਼ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚੀਆਂ , ਲੇਕਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਦੇ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀ . ਅੱਜ ਉਹ ਉਸੀ ਸ਼ੋ ਨੂੰ ਮੁਨਸਫ਼ ਕਰਦੀਆਂ ਹੈ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਰਿਜੇਕਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ . ਅੱਜ ਨੇਹਾ ਕੱਕੜ ਦਾ ਬਰਥਡੇ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੇ ਕੁਝ ਪੰਨੀਆਂ ਵਲੋਂ ਰੂਬਰੂ ਕਰਾ ਰਹੇ ਹਾਂ .

‘ਸਾਂਸੋਂ’ ਲਈ ਵੀ ਕੀਤਾ ਸੰਘਰਸ਼ 6 ਜੂਨ 1988 ਦੇ ਦਿਨ ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਰਿਸ਼ੀਕੇਸ਼ ( ਉਸ ਵਕਤ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਸੀ ) ਵਿੱਚ ਜੰਮੀ ਨੇਹਾ ਕੱਕੜ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਦੱਸਣ ਲਈ ਅੱਜ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ . ਹਾਲਾਂਕਿ , ਕਾਮਯਾਬੀ ਇਹ ਸਿਖਰ ਛੂਹਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸੰਘਰਸ਼ਾਂ ਦਾ ਪਹਾੜ ਪਾਰ ਕਰਣਾ ਪਿਆ .

ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਨਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਦੀ ਆਰਥਕ ਹਾਲਤ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖ਼ਰਾਬ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਜਨਮ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸਨ , ਲੇਕਿਨ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਹੋਰ ਹੀ ਮਨਜ਼ੂਰ ਸੀ . ਨੇਹਾ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਆਈਆਂ , ਸਗੋਂ ਬੁਲੰਦੀਆਂ ਉੱਤੇ ਪਹੁੰਚਕੇ ਸਿਤਾਰੀਆਂ – ਸੀ ਚਮਕ ਵੀ ਉਠੀਆਂ .

ਚਾਰ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਗਾਨੇ ਲੱਗੀ ਸਨ ਭਜਨ ਜਦੋਂ ਬੱਚੀਆਂ ਦੇ ਖੇਡਣ – ਕੁੱਦਣੇ ਦੀ ਉਮਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ , ਉਸ ਵਕਤ ਨੇਹਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਪਣੀਆਂ ਨੂੰ ਸਾਕਾਰ ਕਰਣ ਦੀ ਮਸ਼ੱਕਤ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ . ਦਰਅਸਲ , ਉਹ ਸਿਰਫ਼ ਚਾਰ ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਲੋਂ ਹੀ ਜਗਰਾਤੋਂ ਵਿੱਚ ਭਜਨ ਗਾਨੇ ਲੱਗੀ ਸਨ . ਉਸ ਵਕਤ ਪਰਵਾਰ ਦੀ ਆਰਥਕ ਹਾਲਤ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖ਼ਰਾਬ ਸੀ ਕਿ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰ ਇੱਕ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਟੇਬਲ ਦੇ ਉੱਤੇ ਕਿਚਨ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ . ਇਹ ਕਮਰਾ ਵੀ ਕਿਰਾਏ ਉੱਤੇ ਸੀ .

ਜਿਸ ਸ਼ੋ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਰਿਜੇਕਟ , ਉਸਨੂੰ ਹੀ ਕੀਤਾ ਮੁਨਸਫ਼ ਜਗਰਾਤੋਂ ਵਿੱਚ ਭਜਨ ਗਾਕੇ ਨੇਹਾ ਨੂੰ ਆਸ – ਗੁਆਂਢ ਦੇ ਇਲਾਕੀਆਂ ਵਿੱਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋ ਗਈ ਸਨ , ਲੇਕਿਨ ਮੁਕਾਮ ਹਾਸਲ ਕਰਣਾ ਬਾਕੀ ਸੀ . ਦਰਅਸਲ , ਨੇਹਾ ਨੇ ਇੰਡਿਅਨ ਆਇਡਲ 2 ਵਿੱਚ ਪਾਰਟਿਸਿਪੇਟ ਕੀਤਾ ਸੀ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੁਨਸਫ਼ ਅਨੂੰ ਮਲੀਕ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸ਼ੋ ਵਿੱਚ ਰਿਜੇਕਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ . ਇਸਤੋਂ ਨੇਹਾ ਦਾ ਹੌਸਲਾ ਨਹੀਂ ਟੁੱਟਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰਾ ਹੁੰਦੀ ਚੱਲੀ ਗਈਆਂ . ਅੱਜ ਉਹ ਅਨੂੰ ਮਲੀਕ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸੀ ਸ਼ੋ ਨੂੰ ਮੁਨਸਫ਼ ਕਰਦੀਆਂ ਹੈ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਰਿਜੇਕਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *