80 ਸਾਲ ਦੀ ਇਸ ਬੁਰਜੁਗ ਤੀਵੀਂ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਫੋਟੋ ਇੰਟਰਨੇਟ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ

Uncategorized

ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਕਿ 46 ਸਾਲ ਵਲੋਂ ਮਾਂ ਬਨਣ ਦੀ ਚਾਹਤ ਰੱਖਣ ਵਾਲੀ ਤੀਵੀਂ ਦੀ ਇਹ ਇੱਛਾ 70 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਜਾਕੇ ਖੁੱਲੀ ਹੋਈ ਹੈ ਜੀ ਹਾਂ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਦਲਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੂੰ 70 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਮਾਂ ਬਨਣ ਦਾ ਸੁਭਾਗ ਆਖ਼ਿਰਕਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੌਸਲੇ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਨਕੇ ਵੀ ਹਰ ਕੋਈ ਹੈਰਾਨ ਹੈ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਦਲਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਕਦੇ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ ਤੱਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜੀਵਨ ਅਧੂਰਾ ਸੀ ਅਤੇ ਮਾਂ ਬੰਨ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵਲੋਂ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜੀਵਨ ਪੂਰਾ ਹੋ ਗਿਆ .

ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹਰਿਆਣੇ ਦੇ ਇੱਕ ਫਰਟਿਲਿਟੀ ਕਲੀਨਿਕ ਵਿੱਚ ਦਲਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੇ ਆਪਣੇ 79 ਸਾਲ ਦਾ ਪਤੀ ਦੇ ਨਾਲ 2 ਸਾਲ ਤੱਕ ਆਈਵੀਏਫ ਤਕਨੀਕ ਵਲੋਂ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ਵੀ ਪਿਛਲੇ ਕੁੱਝ ਮਹੀਨੇ ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਇੱਕ ਮੁੰਡੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇ ਦਿੱਤੇ ਹੈ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਦਲਜਿੰਦਰ ਨੂੰ ਦੱਸਦੀਆਂ ਹਾਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿਆਹ ਨੂੰ 46 ਸਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਬੱਚੇ ਹੋਣ ਦੀ ਉਂਮੀਦ ਵੀ ਛੱਡ ਦਿੱਤੀ ਸੀ .

ਉਹ ਅੱਗੇ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਨੇ ਸਾਡੀ ਅਰਦਾਸ ਆਖ਼ਿਰਕਾਰ ਸੁਣ ਲਈ ਹੈ ਮੈਂ ਬੱਚੇ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹਾਂ ਮੇਰੇ ਪਤੀ ਵੀ ਬੇਹੱਦ ਖਿਆਲ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿੱਥੇ ਤੱਕ ਦੀ ਹੋ ਸਕੇ ਉਹ ਮੇਰੀ ਮਦਦ ਵੀ ਕੀਤਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤੀਵੀਂ ਅੱਗੇ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਆਈਵੀਏਫ ਦਾ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਵੇਖਕੇ ਹੀ ਇਸ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਨੂੰ ਅਪਨਾਉਣ ਦੀ ਸੋਚੀ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਂ ਹਰ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਦਾ ਬੱਚਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸੀ .

ਫਰਟਿਲਿਟੀ ਐਂਡ ਟੇਸਟ ਟਿਊਬ ਸੇਂਟਰ ਦਾ ਵੀ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ 19 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਇਸ ਬੱਚੇ ਦਾ ਜਨਮ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਬਿਲਕੁੱਲ ਤੰਦੁਰੁਸਤ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਜਨਮ ਦੇ ਸਮੇਂ ਉਸਦਾ ਭਾਰ 2 ਕਿੱਲੋਗ੍ਰਾਮ ਦਾ ਹੋਇਆ ਕਰਦਾ ਸੀ ਦਲਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਦਾ ਗਰਭਧਾਰਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਦੇ ਅਂਡਾਣੁ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਤੀ ਦੇ ਸ਼ੁਕਰਾਣੂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਕੇ ਹੀ ਹੋਇਆ ਹੈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *